Hòa chung không khí thi đua lập thành tích chào mừng ngày Nhà giáo Việt Nam 20-11. Ngày 18/10/2019 tại sân vận động trường Đại học Sao Đỏ đã diễn ra lễ khai mạc giải bóng đá nam sinh viên khoa Cơ khí.
Cuộc cách mạng công nghiệp 4.0 đang diễn ra mạnh mẽ, đòi hỏi lực lượng lao động phải thay đổi để tiếp cận được với sự thay đổi mạnh mẽ của khoa học kỹ thuật. Trước những cơ hội và thách thức mới, khoa Cơ khí trường Đại học Sao Đỏ đang tích cực thay đổi trong đào tạo để đáp ứng ứng thị trường lao động trong thời kỳ hội nhập.
Song song với việc học tập, hoạt động NCKH trong sinh viên là một hoạt động rất quan trọng và hiệu quả trong giáo dục Đại học. Với những hoạt động này sinh viên có cơ hội áp dụng những kiến thức lý thuyết vào thực tế, phát huy khả năng khám phá, sáng tạo, thúc đẩy niềm đam mê học tập qua đó nâng cao chất lượng học tập của sinh viên.
Chương trình tham quan, trải nghiệm thực tế tại doanh nghiệp của các tân sinh viên là hoạt động thường niên nhằm tạo cầu nối giữa sinh viên với doanh nghiệp, giúp các tân sinh viên khoa Cơ khí hình dung được công việc của một kỹ sư cơ khí, vị trí việc làm của sinh viên sau khi ra trường, đồng thời đẩy mạnh hợp tác, kết nối giữa sinh viên, nhà trường với doanh nghiệp.
Thực hiện nghị quyết của Đảng ủy và Chi bộ, ngày 12/4/2019 Chi bộ Khoa Cơ khí - Trường Đại học Sao Đỏ long trọng tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên mới cho 02 quần chúng ưu tú Đặng Chi Công, Đặng Chi Tuyền - Sinh viên lớp DK6 – CK1 khoa Cơ khí.
Hòa mình vào môi trường học tập và nghiên cứu của trường Đại học, để có lựa chọn nghề nghiệp phù hợp với năng lực, sở trường của bản thân. Ngày 31 tháng 03 năm 2019 các em học sinh khối 12 tại các trường THPT trên địa bàn Hải Dương và các tỉnh lân cận đã được trải nghiệm “Một ngày làm sinh viên” tại trường Đại học Sao Đỏ.